The mixt จตุจักร อีกหนึ่งสถานที่ๆ ควรลองไป
อีกหนึ่งสถานที่ท่องเที่ยวติดแอร์ที่หลายๆ คนไม่ควรพลาด สถานที่อยู่ใกล้ๆ กับจตุจักรแถมบรรยากาศดีอีกด้วย The mixt จตุจักรสถานที่ท่องเที่ยวติดแอร์อยู่ตรงกลางระหว่าง ส่วนของสัตว์เลี้ยงและเสื้อผ้าแฟชั่นมากมาย ด้านหน้ายังติดกับพิพิธภัณฑ์เด็ก
![the-mixt-จตุจักร-2](https://realmotosports.com/wp-content/uploads/2021/01/the-mixt-%E0%B8%88%E0%B8%95%E0%B8%B8%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3-2.jpg)
![แผนที่-the-mixt](https://realmotosports.com/wp-content/uploads/2021/01/แผนที่-the-mixt.jpg)
ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกับผู้โชคดีสำหรังกิจกรรม มิกซ์มาหาสนุก เพียงแค่ช้อปครบ 300 บาทแล้วเพื่อลุ้นรับรางวัลที่ 1 คือ Kawasaki W175 SE มูลค่า 86,000 บาทไปครอบครอง
![มอบของรางวัลให้กับผู้โชคดีได้รับ-W175](https://realmotosports.com/wp-content/uploads/2021/01/มอบของรางวัลให้กับผู้โชคดีได้รับ-W175.jpg)
ชั้น 1
เอาล่ะครับเราเข้ามาที่ชั้น 1 จะเป็นในส่วนร้านอาหารต่างๆ มีทั้งอาหารคาวและหวาน รวมไปถึงชาไข่มุก สำหรับเพื่อนๆ คนไหนชอบกินทั้งของหวานของคาว ชาไข่มุกไม่ควรพลาด ระหว่างทางที่เดินจะมีสินค้าต่างๆ ที่นำมาลดราคาสูงสุด 80% เดินลึกเข้าไปอีกหน่อยจะมีของมากมายอาทิ รองเท้าจากแบรนด์ต่างๆ สินค้าเพื่อสุขภาพ สินค้าแฟชั่น สินค้าตกแต่งบ้านที่พร้อมให้คุณเลือกซื้อ หรือแม้กระทั่งร้านที่ให้บริการจัดส่งพัสดุ เผื่อสำหรับท่านใดต้องการซื้อและส่งไปให้กับคนในครอบครัวที่อยู่ต่างจังหวัด
![กิจกรรมมิกซ์หาหาสนุก](https://realmotosports.com/wp-content/uploads/2021/01/กิจกรรมมิกซ์หาหาสนุก.jpg)
ชั้น 2
ชั้น 2 จะเป็นสินค้าจิปาถะทั่วไปมีตั้งแต่ สินค้าแฟชั่น ฟิกเกอร์ จิวเวลรี่ เหมาะกับสาวๆ อย่างมาก
ชั้น 3
ชั้น 3 เหมาะสำหรับการถ่ายรูปของสาวๆ เพราะทาง The mixt ได้จัดโซนได้จัดโซนขายดอกไม้ประดิษฐ์ และการจัดสวนในร่มที่จัดพื้นที่ได้สวยงามมาก เดินลึกเข้าไป 2 ข้างทางเป็นดอกไม้หลากหลายชนิดสีสรรสดใส ใครสาย Portrait เหมาะอย่างมากครับ หลังจากเหนื่อยจากการถ่ายรูปแนะนำให้เดินตรงเข้าไปด้านในเป็นศูนย์อาหาร บรรยากาศดีไม่แพ้ที่อื่นๆ แสงส่องผ่านกระจกเข้ามาบวกกับที่นั่งที่ถูกจัดให้เป็นระเบียบ
![ชั้น-3ของเดอะมิกซ์-3](https://realmotosports.com/wp-content/uploads/2021/01/ชั้น-3ของเดอะมิกซ์-3.jpg)
![สถานที่ทานอาหารชั้น-3-3](https://realmotosports.com/wp-content/uploads/2021/01/สถานที่ทานอาหารชั้น-3-3.jpg)
ใครที่เหนื่อยจากการตากแดดร้อนๆ เข้ามาหลบแดดตากแอร์เลือกซื้อของที่ The mixt จตุจักรกันก่อนเชื่อว่ามีของที่ถูกใจเพื่อนๆ หลายคนอย่างมาก สถานที่จอดรถในร่มทั้ง รถยนต์และมอเตอร์ไซค์ ซึ่งค่าจอดไม่แพงครับ ถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์จะฟรี 30 นาทีแรก หลังจากนั้นชั่วโมงละ 20 บาท เท่านั้นครับ